ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 พฤศจิกายน 2017, 12:38
nuv nuv ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

nuv is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Guntitat Gun View Post
แล้วเคส n = 1,2 ละครับ?
ขอโทษทีครับลืมคิดไป.
ถ้าในกรณีที่ n=1 ผมก็ไม่มั่นใจว่าจะตอบยังไงเหมือนกันนะครับเพราะมันจะเป็นเหมือนประโยคที่ขัดแย้งกับประโยคเดิมวนไปเรื่อยๆ ดังนั้นคิดว่าน่าจะตอบว่าไม่มีคำตอบในกรณีนี้
ในกรณีที่ n>1 จะเป็นข้อที่ n-1 ที่เป็นจริง
ขอบคุณ คุณGuntitat Gun มากครับ

30 พฤศจิกายน 2017 20:23 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nuv
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้