ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 กุมภาพันธ์ 2006, 02:34
Eddie's Avatar
Eddie Eddie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Eddie is on a distinguished road
Post วิธีการหา โดเมน และเรนจ์ ของฟังก์ชันคอมโพสิท

ขอความกรุณาเพื่อนๆ หรือพี่ๆ ที่มีความรู้เรื่องฟังก์ชันคอมโพสิท ช่วยแนะนำวิธีการหาโดเมนและเรนจ์ของฟังก์ชันคอมโพสิทที่ถูกต้องตามหลักการทางคณิตศาสตร์ให้ผมด้วยครับ เพราะตอนนี้ผมเกิดความสับสนมากๆ ครับว่า วิธีการหาโดเมนและเรนจ์ของฟังก์ชันคอมโพสิทนั้น ควรดำเนินการตามขั้นตอนอย่างไรกันแน่ ขอความกรุณาอธิบายแนวคิดให้ผมทราบเป็นขั้นตอนด้วยนะครับ

ช่วยอธิบายวิธีทำจากโจทย์ต่อไปนี้ จะขอบคุณมากๆเลยครับ ผมจะได้นำไปเป็นแนวทางในการทำโจทย์ข้ออื่นๆ ต่อไป

15 กุมภาพันธ์ 2006 02:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Eddie
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้