หัวข้อ: concept of "degree of freedom"
ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 กรกฎาคม 2010, 00:09
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

คิดว่าต้องดูที่ TEXT BOOK ระดับไฮ ของวิศวกรรม หรือ แพทย์ ซึ่งหาซื้อยาก ต้องมีผู้รู้ระดับสูงแนะครับ ผมไม่ไหว แค่เคยผ่านตาตามห้องสมุดเมื่อ 10 ปี ก่อน นานจนผมจำไม่ได้ว่าเล่มไหน แถมยังอยู่หรือเปล่าไม่รู้ เดี๋ยวนี้โดนเก็บแยกออกไปจากห้องสมุดเดิมก็เยอะ

ทุกอย่างมีเหตุผลแน่ละครับ ก็ฝรั่งแต่งอ้างกันมาเกือบร้อยปี ถกกันจนที่ว่าหนังสือที่เพี้ยนๆ แบบแหวกแนวไม่มีในไทยเลย แต่รู้สึกว่าเคยมีให้อ่าน ในมหาลัยเก่าแก่ที่สุดของไทยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้