ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 เมษายน 2011, 21:03
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lek2554 View Post
เฉพาะความสามารถในการสอนคณิตศาสตร์ กลุ่มสูง 0.06% กลุ่มต่ำ 83.66% แล้วนักเรียนจะฝากอนาคตไว้กับใคร
พูดไปจะเชื่อมั้ยครับ ผมเจอมาแล้ว นักเรียน ม.3 $\quad\dfrac{3}{4} \times 5 = \dfrac{15}{20}$
ไปโทษเด็ก ม. 3 ไม่ได้ครับ เพราะเลข 5 ของ อ.lek อยู่ตรงกลางบรรทัด เด็กเดาใจ อ. lek ไม่ถูก เข้าทำนองเลือกพี่ก็เสียดายน้อง เลยคูณทั้งข้างบนและข้างล่าง ยังไงก็ต้องถูกใจ อ. ซะที่แน่ คราวหลัง อ.lek ต้องเขียนให้ชัดเจนกว่านี้ครับ ผมว่าให้ดีต้องเขียนแบบนี้ $\frac{3 \times 5}{4}$

แล้วนักเรียนจะฝากอนาคตไว้กับใคร ถ้ายังนึกไม่ออก ก็ฝากไว้กับ ธนาคาร ก่อนก็ได้นะครับ แต่ต้องเลือกธนาคารที่มั่นคงหน่อย เพราะปีหน้ารัฐคุ้มครองเงินต้นเหลือเพียง 1 ล้านบาทเองนะครับ ไม่งั้นตอนถอนอาจเหลือแต่ตัวหัวไม่มี
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้