ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 เมษายน 2012, 20:58
ClaudeZ ClaudeZ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ClaudeZ is on a distinguished road
Default โจทย์แนววิทย์คำนวณเกี่ยวกับงานในแนวดิ่งครับ

จงคำนวณงานที่กระทำต้านแรงโน้มถ่วงโดยเครื่องสูบที่จ่ายน้ำมันเชื้อเพลิง 600 ลิตร เข้าสู่ถังอยู่สูง 20 เมตร เหนือระดับที่น้ำมันเ้ข้าเครื่องสูบ น้ำมันหนึ่งลูกบาศก์เซนติเมตรมีมวล 0.82 กรัม 1 ลิตรมีปริมาณเท่ากับ 1000 ลูกบาศก์เซนติเมตร (กำหนดให้ g=9.8m/$s^{2}$)

ถ้าผมโพสต์ผิดที่ขออภัยด้วยนะครับ ผมไม่รู้จะโพสต์โจทย์แนววิทย์คำนวณตรงไหน แต่อันนี้ผมว่าระดับม.ต้น

21 เมษายน 2012 20:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ClaudeZ
เหตุผล: เขียนเลขชี้กำลังผิด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้