ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 สิงหาคม 2005, 19:25
tana's Avatar
tana tana ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

tana is on a distinguished road
Post งานบรรยาย My maths

วันนี้ไปฟังน้อง นที พูดเรื่อง combinatorics กับ calculus ที่จุฬา มาครับ
ตอนแรกนึกว่าจะได้เจอพี่ gon ละ แต่ว่าก็ไม่ได้เจอเพราะพี่กรไม่ได้ไปอ่านะ
( ตอน combinatorics มีอ้างถึงหลักการรังนกพิราบของผมในเว็บนี้ด้วยอ่ะนะครับ แปลกดี ได้ฟังเรื่องที่ตัวเองเขียน )
ชอบสุดก็เรื่องทายไพ่นี่หล่ะครับ มีการเอาหลักรังนกพิราบไปใช้ได้ด้วย น่าหนุกดีครับ
( เรื่องหนังสือคัมภีร์พระเวทนี่น่าสนใจดีครับ ถ้ามีการบรรยายเรื่องนี้คิดว่าคงจาไปฟังด้วยหล่ะครับ )

21 สิงหาคม 2005 19:28 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ tana
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้