ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 เมษายน 2010, 19:57
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SIL
ตอนที่พี่คิดทฤษฎีบทใหม่ๆพี่กรเริ่มจากตรงไหนหรอครับ เช่น ความสงสัย อยากรู้ หรือ หารูปแบบที่สวยงาม อื่นๆ
ตอนนั้นเลือดลมในกายมันยังร้อนอยู่ครับ แล้วมันต้องมีเวลาว่างเยอะ ๆ ครับ ใครที่ยังไม่เคยคิดเลขติดต่อกันทุก 24 ชม. ยกเว้นตอนนอนก็ลองคิดดูครับ สัก 3 วันก็ได้ มันจะมีความคิดวิ่งออกมาเรื่อย ๆ สนุกมาก แต่ปัจจุบันไม่ว่างเหมือนเก่าแล้วครับ ตอนที่ความคิดมันวิ่งออกมาเรื่อย ๆ ผมถึงได้เข้าใจว่าทำไมนักคณิตศาสตร์ระดับโลก หลาย ๆ คนถึงไม่สนใจเรื่องกินนอนที่อยู่อาศัย เพราะถ้ามัวสนใจแต่เรื่องพวกนี้มันจะไม่มีอะไรก้่าวหน้าครับ.

อ้อ. อย่าขุดบ่อยนักครับ เพราะตอนนี้ผมลืมไปเกือบหมดแล้ว.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้