ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 สิงหาคม 2014, 00:35
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Puriwatt View Post
คุณเอกสิทธิ์ต้องทำใจ การศึกษาสมัยนี้ใช้เงินมากจริงๆ เรียนกันจนอานเลย
สมัยผมยืนอ่านที่ร้านหนังสือ อ่านไป คิดไป ประหยัดดีมากเลยครับ
เพื่อนลูกผมเฉพาะค่าเรียนพิเศษก็หลักหมื่นแล้วครับ ค่าอาหาร ต่างหาก
เด็กต่างจังหวัดก็มีการเดินทางเข้ามาเรียนพิเศษในกรุงเทพฯ จำนวนมาก
สังคมไทยกำลังปรับตัวไปสู่ยุค ใช้เงินซื้อหาความรู้ เพื่อสร้างอนาคต(จริงหรือ? )
สวัสดีค่ะ (จะพูดในสิ่งที่เหน็บแนมสังคมนิดหน่อยนะคะ)
เปล่าค่ะ เงินใช้สร้างอนาคตค่ะ ไม่ได้ใช้หาความรู้
หลักหมื่นนั่นยังดีนะคะ ยังถือว่าปกติ
จริงๆค่ะ เงินเอาไว้ใช้สร้างอนาคต ส่วนความรู้แค่เป็นผลพลอยได้ค่ะ
สวัสดีค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้