ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กรกฎาคม 2009, 10:13
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

เดี่ยวจะลองดูครับ

เรารู้ได้ไงอ่ะครับ ว่า dd' ขนานกับ ck

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Onasdi View Post
สังเกตจาก $MA\cdot MC+MA\cdot CD=MB\cdot MD\Rightarrow MA\cdot(MC+CD)=MB\cdot MD$
จึงดูน่าสนใจที่จะต่อ MC ออกไปทาง C จนถึง D' โดยที่ CD'=CD น่าสนใจขึ้นไปอีกเพราะ DD' ขนานกับ CK
ลองต่อดูนะครับ ตอนนี้เราได้ $MA\cdot MD'=MB\cdot MD$ ซึ่งสรุปได้ว่า...
ผมได้ 79 ครับ ถูกรึเปล่า

28 กรกฎาคม 2009 12:40 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: triple post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้