ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 เมษายน 2009, 18:56
คณิตศาสตร์ คณิตศาสตร์ ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

คณิตศาสตร์ is an unknown quantity at this point

ถ้าเกิดว่าคุณใช้เซตแก้โจทย์ไม่เป็นก็ไม่ต้องมาตอกย้ำนะครับ ผมแค่ถามว่าใช้เซต A,Bและ Cคืออะไร โจทย์ลักษณะนี้ถั้ใช้เซตอาจจะง่ายกว่าก็ได้แล้วอีกอย่างคณิตศาสตร์ทำได้หลายวิธีถ้าคุณแสดงทำเซตไม่เป็นก็ไม่ต้องโพส มานก็แล้วแต่คนให้ตอบรูปแบบไหนเองถ้าเอาลักษณะอื่นมาก็ได้แต่ขอรู้วิธีของเซตด้วยครับ