ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 มกราคม 2006, 06:32
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ jojo:
1. ในอนุกรมเรขาคณิต
ถ้า A3+A7 = 13 และผลบอกของ13พจน์แรกเป็น104แล้ว ค่าของA2 มีค่าเท่าใด
โจทย์คงผิดครับ เพราะคำตอบไม่ลงตัว และยังมีได้หลายคำตอบด้วย
อ้างอิง:
5. ในการแข่งขันฟุตบอล โอาสทีจะชนะ=0.6 เสมอ =0.3 และ แพ้ ช.1 จงหาความน่าจะเป็นที่จะชนะอย่างน้อย 2นัด และไม่แพ้เลย (คิดได้0.324 ไม่รู้ถูกหรือเปล่าครับ)
ไม่บอกจำนวนครั้งทั้งหมดที่แข่ง ก็ไม่น่าจะหาคำตอบได้นะครับ
อ้างอิง:
8. การตัดสินคดีความใช้เหตุผลแบบใด ( อุปนัยหรือนิรนัย หือถูกทั้ง2ข้อ หรือผิดทั้งคุ่)
อันนี้ไม่รู้จริงๆ

ก็อย่าเชื่อผมมากนะ เพราะคิดแบบรีบๆครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้