ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 พฤษภาคม 2006, 09:39
Math man's Avatar
Math man Math man ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Math man is on a distinguished road
Icon23 นิยามของ Determinant คืออะไรครับ

อยากทราบว่า ความหมายของ determinant ของเมตริกซ์คืออะไรครับ เพราะผมเห็นว่าเรื่อง det

นี้ได้ถูกใช้ในวิชาอื่นๆอย่างกว้างขวางโดยเฉพาะในทางวิศวกรรมแล้วก็นำมาใช้มากทีเดียว แต่ผมไม่รู้

ความหมายของมันจริงๆครับ ว่ามันคืออะไร ใครรู้ช่วยบอกทีครับ