ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 พฤษภาคม 2011, 13:53
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PoomVios45 View Post
ขอบคุณมากค่ะ ...

ขอถามต่ออีก 1 ข้อนะค่ะ ..

ในสวนหลังบ้านมีผีเสื้อฝูงหนึ่ง เมื่อบินไปเกาะดอกไม้ ดอกละ 1 ตัว
ปรากฏว่ามีผีเสื้อ 1 ตัว ที่ไม่มีดอกไม้เกาะ
เวลาผ่านไปครู่หนึ่ง ผีเสื้อฝูงนั้น บินไปเกาะดอกไม้ ดอกละ 2 ตัว
ปรากฏว่ามีดอกไม้ 1 ดอกที่ไม่มีผีเสื้อมาเกาะ
ในสวนหลังบ้านมีดอกไม้กี่ดอก .... และผีเสื้อกี่ตัว

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ...

โจทย์ประถม คิดแบบประถม ไม่มีสมการ
ฝึกเด็กจินตนาการเอา
Name:  2586.jpg
Views: 2139
Size:  19.5 KB

ผีเสื้อ 4 ดอกไม้ 3

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้