ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 กรกฎาคม 2016, 21:24
ฟินิกซ์เหินฟ้า ฟินิกซ์เหินฟ้า ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

ฟินิกซ์เหินฟ้า is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Thgx0312555 View Post
ข้อ ค. ได้ไม่ตรงกับผมนะครับ ข้ออื่นถูกแล้ว
แต่ข้อสอบสิรินธรปีนี้ดูแต่งอาร์ทดีครับ 555

สำหรับข้อใหม่ที่อัพให้ สิ่งที่ยากกว่าการทำโจทย์น่าจะเป็นการอ่านโจทย์ ดังนั้น Hint ที่ให้จะเป็นการอธิบายโจทย์ใหม่ให้ฟังแทนละกัน

1) $\Omega$ เป็นเซตของฟังก์ชัน $u(x)$ ซึ่ง $x \in Y \rightarrow u(x) \not\in Y$ และ $x \not\in Y \rightarrow u(x) \in Y$
2) ส่วน $h(x)$ เป็นฟังก์ชันซึ่ง $x \in Y \rightarrow h(x)=7$ และ $x \not\in Y \rightarrow h(x)=1$

ต่อมาโจทย์ให้หาจำนวนฟังก์ชัน $f \in \Omega$ ทั้งหมดซึ่ง $\exists g \in \Omega, f(h(g(h(f(x)))))=f(x)$
หมายความว่า $g$ จะเลือกส่งไปไหนก็ได้หรอครับ ตกลงมันเป็นโจทย์คอมบิมั้ยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้