ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มิถุนายน 2008, 23:44
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ถ้าเปลี่ยนโจทย์ตามที่ว่าก็ขอลองตอบใหม่ว่า
ให้หยิบส้มออกมาจากกล่อง 4 ผล และให้คน 4 คน คนละผล ส่วนคนที่ 5 ก็ให้ไปทั้งกล่องที่มีส้มเหลืออยู่ 1ผลในกล่องครับ ซึ่งก็น่าจะเป็นไปตามที่โจทย์กำหนด ว่าแต่ละคนได้คนละผลและมีอีก 1ผลยังเหลืออยู่ในกล่องครับ
ถูกแล้วครับ เชิญตั้งข้อต่อไปครับ