ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 เมษายน 2012, 17:56
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

อยู่ที่ใจครับ ว่าชอบอะไร

ถามใจตนเองให้ได้ก่อน

แต่โดยจริงๆ ถ้าเป็นคณะวิทยาศาสตร์

ที่จุฬา ปี 1 เขาจะให้นิสิตเรียนรวมไปก่อนครับ

เรียนหมดเลย ฟิสิกซ์ เคมี คณิตศาสตร์ ไม่รู้มีชีวะด้วยหรือเปล่า

จากนั้นพอขึ้นปี 2 หรือ 3 อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ

จะมีแยกอีกทีว่าจะไปเฉพาะด้านไหน

แต่ไม่ว่าจะเรียนอะไรก็ตาม อย่าทิ้งความรู้ทางด้านร่างกายและจิตใจด้วยครับ

ทุกวันนี้อาหารที่กิน มีแต่สารเคมีเพียบ จบสายวิทย์มายังไม่รู้เลยว่าที่กินมามีอะไร

ปนเปื้อนมาบ้างครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้