ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 กุมภาพันธ์ 2014, 00:49
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

ถ้าจะไปด้านเลขโอลิมปิกยาวๆเลยนะ ผมแนะนำว่าทยอยซื้อมาเก็บให้หมดเลยของสอวน.ครับ เป็นเล่มสีขาว

แต่ถ้ากำลังจะเข้าค่าย 2 เร็วๆนี้ซื้อเฉพาะเล่มที่เราไม่ถนัดจริงๆมาอ่านก่อน
ผมอยากจะบอกว่าเล่มที่ยังไงๆควรจะมีคืออสมการกับสมการเชิงฟังก์ชัน

ส่วนคอมบินาทอริกซื้อเล่มสีขาวของสอวน.มาเลยครับ เอามาฝึกทำ
ถ้าอ่านเนื้อหาไม่รู้เรื่อง ซื้อพวกตระกูลคณิตปรนัยก็ได้ครับ "โลกคอมบินาทอริก ดำรงค์ ทิพย์โยธา"
ข้อดีคือมันมีเฉลยครบทุกข้อ และอธิบายดีพอสมควร

ถ้าภาษาอังกฤษไม่ใช่ปัญหา google เอาเลยครับ เลือกเล่มที่ตรงกับจริตของเรา
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้