ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 ธันวาคม 2009, 14:38
sck's Avatar
sck sck ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

sck is on a distinguished road
Send a message via MSN to sck

ข้อ 4 ตรงเซตคำตอบของสมการ B เลขมันไม่ค่อยสวยเลย ผมเลยเอามา intersec กันไม่ได้ ไปไม่เป็น เลยข้ามไปก่อน เลยมาถามครับ ^^
ผมใช้วิธีเอาคำตอบที่ได้จาก A ไปแทนดูว่าตัวไหนเป็นจริงครับ

ข้อ 9 ผมเดาว่า จุดสองจุดนั้น ต้องอยู่บนเส้นตรงเดียวกัน ที่ความชัน = 1 ใช่ไหมครับ (จากการวาดกราฟแบบมั่วๆ)
ใช้วิธีหาระยะห่างระหว่าจุดศูนย์กลาง แล้วบวกด้วยรัศมีของวงกลมทั้ง 2

ข้อ 14 ข้อย่อย ข. ครับ มันเป็นจริงหรือป่าว แต่ผมคิดว่ามันผิดนะ ><" ผมกระจาย summation ไปที่หนึ่ง มันก็ได้อนันต์แล้วอะครับ หรือมันกระจายไม่ได้หรืออย่างไร รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ข้อนี้
ตัวซิกม่า 1 ข้างหน้า ก็เป็นลู่ออกแล้วก็ตอบเลย

ข้อ 22 ขอแนวหน่อยครับ มึนตึ๊บ บบ
ใช้การเดาที่เวลาเที่ยงครึ่ง แล้วเอามุมที่ได้มาลองคำนวณดู

ตอนที่ 2 ขอถามเยอะนิดนึง

ข้อ 5 นี่ ผมใช้สูตรกระจาย cot (A+B) นี่ พอมาถูกทางไหมครับ
ครับ ใช้ cot (20+25) นำมาจัดรูป

ข้อ 15 จากเจ้า lim นั้น ทำให้เราทราบว่า d = 2 ใช่ไหมครับ ? เมื่อได้ d=2 มาพอเอาไปหาค่าที่โจทย์ถามนี่ ติดรูทอยู่เลย เลขมันไม่ค่อยสวย จะประมาณค่าคงไม่ดี
ผมคิดได้ d = $\sqrt{2}$ อะครับ ได้คำตอบเป็น 2^5/4 ข้อนี้น่าจะถือว่าเป็นข้อโจทย์ผิด

ข้อ 18 ผมได้ a = 0 b เป็นอะไรก็ได้ ตอบ 12 ใช่ไหมครับ
ยังไม่ได้คิด แต่คำตอบ 12 .ครับ

ข้อ 24 เลขไม่ลงตัว ... ถือว่า คิดไม่ออกแล้วกัน ^^
ได้ 1.6 ข้อนี้ต้องถือว่าโจทย์ผิดอีกข้อ