ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 พฤศจิกายน 2012, 19:42
whatshix's Avatar
whatshix whatshix ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

whatshix is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ตอบ 47 ถูกแล้วครับ

คำว่า 15 วัน หมายถึง อายุ 15 วันจึงจะเริ่มมีลูกได้

เมื่อมีลูกครั้งแรกที่ 15 วันแล้ว ครั้งต่อไปจะออกลูกตอนอายุ 45 วัน, 75 วันฒ ... (ออกลูกเดือนละครั้ง ไม่ใช่ 15 วัน ออกลูก 1 ครั้ง)
ขอบคุณมากครับ ลุง banker ผมอ่านโจทย์ไม่ดี ลืมข้อความสำคัญไปเลยว่า "ออกลูกเดือนละ 1 ครั้ง"