ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 มีนาคม 2017, 22:06
Hutchjang Hutchjang ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Hutchjang is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
ต้องต่อ BA ออกไปครับ มันถึงตัด
ขอบคุณคุณอา gon มากครับ คิดออกเลยครับ ผมอ่านโจทย์แล้วงงกับนิยามส่วนของเส้นตรงเองครับ (พอดีในโจทย์ ที่บอกว่า BA ตัด RQ ที่จุด P ตรง BA กับ RQ มันมีขีด อยู่ด้านบน ซึ่งครูผมเคยสอนว่า มันหมายถึง"ส่วนของเส้นตรง" ซึ่งมีความยาวจากจุดตัวอักษรตัวแรก ไปถึงจุดตัวอักษรหลังเท่านั้น ไม่เหมือนกับกรณี BA ที่มีเส้นที่เป็นลูกศร 2 ด้านอยู่ด้านบนซึ่งเป็น"เส้นตรง" เลยพยายามจะหาจุดตัดภายใน"ส่วนของเส้นตรง"เท่านั้น)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้