ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 มีนาคม 2017, 16:59
Hutchjang Hutchjang ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Hutchjang is on a distinguished road

คุณอา gon ครับ รบกวนข้อ 14 อีกหน่อยครับ ตรีโกณผมยังไม่เคยเรียนจากในห้องเรียนเลยครับ ยกเว้นจากที่เรียนพิเศษเล็กน้อย มุมที่แปลกๆนอกจาก 30-45-60 ผมยังทำไม่เป็นครับ แต่พอรู้ว่าสมการในข้อ 14 เริ่มต้นมาจาก Law of Sine รบกวนขอแสดงวิธีทำเพิ่มเติมอีกนิดได้มั้ยครับ ว่ามันต้องมีเทคนิคการแก้ยังไง ที่เหลือผมจะพยายามไปศึกษาเพิ่มเติมเองครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้