ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 มีนาคม 2009, 07:26
หมาป่าขาว's Avatar
หมาป่าขาว หมาป่าขาว ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

หมาป่าขาว is on a distinguished road
Question

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
มันมีอยู่นะครับ แต่มันแบบว่า เถือกสุดๆ วิธีอื่นดีกว่า
คือใช้ cos law หาด้านของสามเหลี่ยมแล้วใช้ Heron's formular หาโดยใช้พื้นที่เป็นตัวเชื่อมแล้วแก้สมการตัวแปรเดียว แต่มันเถือกสุดๆจริงๆครับ ผมเลิกตั้งแต่เจอ cos law แล้ว เหอๆ
cos lawของคุณLightLuciferคืออะไรหรือครับไม่เคยได้ยิน ช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมครับ เคยได้ยินแต่cosเฉยๆ

มหาตมะ คานธี

22 มีนาคม 2009 08:32 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ หมาป่าขาว
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้