ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 กรกฎาคม 2012, 16:22
กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย's Avatar
กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
หลักสูตรใหม่เขาเรียกสมการแบบนี้ว่า สมการ exponential เหรอครับ ผมคงตกยุคไปแล้ว
คุณnooonuiiไม่ตกยุคหรอกครับ
ผมว่าเป็นเพราะตำราหลายเล่มที่จับสมการsurd แบบนี้มาใส่ไว้ก่อนจะเริ่มเรียนเนื้อหาexponential
คือผมเห็นหลายเล่มแล้วครับ ขึ้นต้นบทว่า ฟังก์ชันexponential
แต่เริ่มส่วนแรกๆว่าด้วยสมการsurd แล้วค่อยมาเป็นสมการexponentialทีหลัง
แบบนี้ก็เลย...