ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 พฤศจิกายน 2007, 23:29
Sly's Avatar
Sly Sly ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Sly is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
คิดว่าสาเหตุมาจากการที่คุณ Sly เข้าใจผิดเกี่ยวกับการหารลงตัวของฟังก์ชันน่ะครับ
โดยทั่วไปแล้วเราใช้การหารยาวกับฟังก์ชันพหุนามเท่านั้นครับ และส่วนใหญ่จะต้องเป็นพหุนามตัวแปรเดียวด้วย
แต่ที่ทำไปทำมาแล้วได้คำตอบผมว่ามันคือความบังเอิญครับ
งั้นลองโจทย์นี้นะครับโดยใช้วิธีผม
2^x + y = 37
2^y +xy= 57
หรือคุณจะลองตั้งโจทย์เองก็ได้นะครับ แล้วลองดูว่าจะบังเอิญเหมือนผมหรือป่าว
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้