ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 สิงหาคม 2011, 16:31
-Math-Sci- -Math-Sci- ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

-Math-Sci- is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Metamorphosis View Post
ผมว่าไม่เกี่ยวหรอกครับ ม.1 ม.2 ม.3 ... อะไรนั่นอะ ลองไปดู สอวน เลข ศูนย์สวน ปีที่แล้วดิครับ
เด็ก ม.ต้น เยอะกว่า ม.ปลายอีก (เพราะอะไร ?)

ผมเห็นคุณตั้งกระทู้มาหลาย ๆ กระทู้แล้ว (ตั้งแต่ 2 ปีก่อน) ผมคิดว่า คุณมีปัญหาบางอย่างครับ
1. สมาธิในการทำโจทย์ ผมคิดว่าส่วนนี้สำคัญมากเลยครับ ทำให้เราสามารถ อัพระดับตัวเองได้
2. ไม่แม่นนิยาม อันนี้เป็นอย่างที่ 2 ที่ผมเห็นจากกระทู้ที่คุณตั้ง
ผมไม่อาจทราบความขยัน ความพยายามของคุณได้ แต่ผมว่า 2 อย่าง นี้ที่คุณควรปรับปรุง โดยการเรียนพิเศษ ตามที่ผมบอกครับ
ตอบได้โดนใจผมมากครับ เห็นมาตั้งแต่ 2 ปีก่อนเหมือนกัน ว่าเรียน กศน. นึกว่าจะเข้ามาตั้งแต่ปีที่แล้วแล้วเรียนรุ่นเดียวกัน -..- ยังเป็นรุ่นน้องอยู่เฉย -0-

และเห็นด้วยครับ ถ้าขยันแล้วมันยังไม่ช่วยอะไรก็ลองไปเรียนพิเศษ แล้วบวกกับลูกอึด ถึก อีกรอบนึงก็น่าจะดีขึ้นแล้ว

ปล. โจทย์บางข้อถ้ามันง่าย ๆ ก็ลองเปิดหนังสือแล้วลองทำเองดูก่อนก็ดีครับ พอดีผมเห็นคุณ Pakpoom ตั้งกระทู้เฉลยการบ้านมาก่อนหน้านี้แล้ว บางข้อมันก็ไม่ได้ยากเกินหนังสือเรียนเลยครับ ทำไม่ได้ก้ลองเปิดหนังสือ
ต้องรู้จักการทำซ้ำนะครับ ไม่ได้ก็ทำ ๆๆ เด่วมันก็จะเก่งเอง ไม่ใช่พอจะสอบที ก็ต้องมาทำข้อสอบทีนึง

มีเวลาไปลุยเถอะครับ ข้อสอบ คอม มันก้ข้อสอบ เลข+คอม เกี่ยวไรกับเรขาคณิต ?? -0-(ผมก็บอกไปแล้วว่าไม่จำเป็นต้องได้คะแนนเยอะ ทำให้ได้มาก ๆ ที่สุด เพราะถ้าคุณรู้แต่คุณยังทำไม่ได้คนที่รู้น้อยกว่าคุณก้ทำไม่ได้)

ไม่ต้องเครียดครับ ทุกที ถ้ารับ ม.1-ม.5 ส่วนใหญ่ที่เข้ามาก็เด็ก ๆ ทั้งนั้นแหละครับ 555555555 .
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้