ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 ตุลาคม 2006, 08:33
คณิตศาสตร์ คณิตศาสตร์ ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

คณิตศาสตร์ is an unknown quantity at this point
ฮืม ข้อ1 นี้มีสมบัติการแจกแจงใช่ไหมครับ a^2 +(m+n)a+mn = a^2 +ma+na+mn
แล้วทำถูกไหมถ้าผิดต้องขอโทษด้วยคุณ nongtum แต่ทำไมถึงได้ (a+m)( a+n)
ข้อ2 (c-6)(c+6)แต่ทำแบบกำลังสองสมบูรณ์ไม่เป็น
ข้อ3 อยู่ในรูปกำลังสองสมบูรณ์ เอ๊ะ เหมือนข้อ1 เลยอ๋อ คุณ nongtum ครับ ข้อ1 มันก็อยู่ในรูปเดียวกับข้อ1ใช่ไหมครับ
ข้อ4 แสนง่ายแต่ทำแบบกำลังสองสมบูรณ์ไม่เป็น ข้อนี้ตอบ (m-n)(m+n)
ข้ออื่นๆดูง่ายแล้ว แต่ข้อ10 ผมไขไม่ออกช่วยทีครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้