ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 มีนาคม 2009, 19:33
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Platootod View Post
รบกวนใครก็ได้แสดงวิธีข้อ 17 ให้ดูทีซิคับผมงงมากๆ
เรขาเนี่ยทำไม่ได้เล้ย
แล้วสุตรของคุณราชาสมการน่ะอะไรเหรอคับบอกหน่อยนะคับข้อร้อง
มันมีอยู่นะครับ แต่มันแบบว่า เถือกสุดๆ วิธีอื่นดีกว่า
คือใช้ cos law หาด้านของสามเหลี่ยมแล้วใช้ Heron's formular หาโดยใช้พื้นที่เป็นตัวเชื่อมแล้วแก้สมการตัวแปรเดียว แต่มันเถือกสุดๆจริงๆครับ ผมเลิกตั้งแต่เจอ cos law แล้ว เหอๆ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้