ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 กรกฎาคม 2014, 19:03
iddqd iddqd ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ sawada View Post
1.การเรียน 4
2.โชคชะตา 22
3.ความรัก 3
การเรียนได้ The High Priestress ครับ ดูๆแล้วคุณเป็นคนมีจินตนาการไม่น้อย (ถ้าเจอที่เว็บอื่น ทายว่าน่าจะเรียนสายศิลป์) โดยรวมแล้ว ไม่ได้มีอะไรให้เป็นห่วงนัก เพียงแต่คุณอาจเป็นคนขี้กังวลในการเรียนอยู่บ้าง ค่อยๆตั้งสติ ค่อยๆตั้งใจไป เดี๋ยวก็โอเคเอง

โชคชะตา ได้ the empress มีดวงนารีอุปถัมภ์อยู่ อุดมสมบูรณ์ไม่มีอะไรให้เป็นห่วงครับ แต่เดี๋ยวเล่านิยายนิดนึง คือ the empress เป็นภาพ เทวี ดิมิเตอร์ครับ คือมันมีเหตุให้ลูกสาวนางต้องไปอยู่กับฮาเดสครับ ลูกของนางเองจะได้มาอยู่กับนาง 6 เดือน อีก 6 เดือน ต้ิงไปอยู่กับฮาเดส ดังนั้นนางจะยิ้มแย้มปีละหกเดือน ไพ่ใบนี้ก็แอบสอนเราอยู่ว่าชีวิตเราไม่มีอะไรแย่ตลอด หรือดีตลอดครับ ใครมันโชคร้ายทั้งชาติ ไม่มีหรอกจริงป่ะ แต่ไพ่ใบนี้เป็นใบที่ดีมากๆใบหนึ่งครับ ระวังเรื่อง กินเยอะแล้วจะอ้วนเกินนะครับ

ความรัก ได้ chariot เป็นภาพรถรบแบบโบราณ ออกแนวรักต้องสู้ครับ ถ้าจะจีบใครมีโอกาสเจอคู่แข่งเยอะครับ (หรือมีคนมาจีบแฟนเรา หรือระวังปากเสียงกับแฟนไว้บ้าง) ต้องทำคะแนนหนักหน่อย ถึงจะชนะ หวังจะชนะง่ายๆแบบฟลุ๊คๆคงไม่มี หรือถ้ายังโสด คงต้องออกไปหาในที่อื่นๆบ้างครับ ถ้าอยู่แค่บ้านกับโรงเรียนคงไม่ได้เจอใคร แต่ถ้าลอง search รูป the chariot จะเห็นว่ารถรบคนนี้ไม่มีสายบังคบรถ คนบังคับบังคับด้วยใจ มันเลยแปลได้อีกทาง ว่าต้องควบคุมจิตใจให้ดีอย่าใช้กำลัง อย่าวู่วาม หรืออย่าหลงในความรักจนลืมเรื่องอื่นๆที่สำคัญ ใจร่มๆลงบ้าง

ขออโหสิกรรมด้วยครับ หากคำทำนาย ไปล่วงเกิน ทำให้เกิดความไม่พอใจ ไม่สบายใจ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้