ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 พฤษภาคม 2012, 00:26
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ cardinopolynomial View Post
.....คุณหยิงหยางคิดว่ามันเท่ากันทุกประการรึเปล่าครับ...
ผมให้เหตุผลใน#10 ซะขนาดนั้น น่าจะรู้ได้นะครับว่ามันเท่ากันทุกประการรึเปล่า

อันที่จริงอยากตรวจสอบตัวเองว่าคิดถูกหรือไม่ก็ลองเปลี่ยนขนาดของด้านสี่เหลี่ยมจัตุรัสให้ยาวขึ้นหรือสั้นลง แล้วดูว่าหลักคิดนี้ยังใช้ได้อยู่หรือไม่ ถึงจุดนี้ก็จะพอมองออกแล้วละครับว่ามีทฤษฏีรองรับหรือไม่

09 พฤษภาคม 2012 00:26 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ หยินหยาง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้