ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 พฤศจิกายน 2006, 12:10
Eddie's Avatar
Eddie Eddie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Eddie is on a distinguished road
Smile

ผมขอขอบคุณพี่ nongtum มากครับ ที่เสียสละเวลามาช่วยเฉลยให้ผม
แต่ผมต้องการวิธีทำของโจทย์ข้อ 10 และข้อ 23 ครับ

สำหรับข้อ 10 คิดไม่ออกจริงๆ เพราะโจทย์ให้ข้อมูลมาน้อย ไม่ได้กำหนดมุมตรงเซกเตอร์มาให้ เลยทำให้หารัศมีของกรวยไม่ได้ รู้แค่สูงเอียงอย่างเดียว ไม่ทราบว่าถ้าโจทย์เป็นแบบนี้จะต้องคิดอย่างไรเหรอครับ

ส่วนข้อ 23 ผมก็วาดรูปไม่ออกเลยครับ ขอความกรุณาพี่ช่วยแนะนำด้วยครับผม

และก็จะมี ข้อ 5 ถ้าตามข้อมูลที่โจทย์ให้มา ผมคิดได้คะแนนของนักเรียนทั้งสองคนคือ 4 กับ 8 คะแนน แต่ไม่มีในตัวเลือกไม่ทราบว่าผมคิดถูกแล้วหรือยังครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้