ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 เมษายน 2010, 23:26
กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย's Avatar
กระบี่ประสานใจ

กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย is on a distinguished road

อยากให้มองโลกในแง่ดีครับ ผมเองเป็นติวเตอร์คนหนึ่ง ซึ่งสอนเด็กมาเยอะนะครับ
การเรียนกวดวิชานั้น ต้องยอมรับว่าเป็นเพราะการสอบคัดเลือกที่เนื้อหาข้อสอบเข้มข้นมากส่วนหนึ่ง
แต่การเรียนเพื่อให้ตัวเองรู้มากขึ้น ย่อมเป็นผลดีครับ เรียนแล้วนำมาวิเคราะห์โจทย์ให้ได้
ถ้าไปเรียนเพื่อฮา หรือ เอาแค่เทคนิคคิดลัด ก้ออย่าเลยครับ เพราะไปเรียนมหาวิทยาลัยแล้วจะยากมาก
เรียนแล้วต้องเอามาเลี้ยงชีพให้ได้ครับ ถึงจะสมเหตุสมผล
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้