ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 เมษายน 2010, 17:05
คนอยากเก่ง's Avatar
คนอยากเก่ง คนอยากเก่ง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

คนอยากเก่ง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ A New Hope View Post
ครับ ผมอาจจะยังมอนในมุมมองที่แคบไป สำหรับผมคงหมดเงินค่าหนังสือไปเยอะแล้ว แต่ก็ส่วนใหญ่ก็จะทำไม่ได้ ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ว่า ทำไมผมถึงทำไม่ได้

อย่างในหนังสือนะครับ จะบอกว่าสมการคือ... แล้วก็จะยกตัวอย่างมาให้ 2x + 20 = 40 ขั้นตอนแรกก็จะให้ นำ 20 มาลบ ทั้งสองข้าง แล้วก็นำ 2 มาหารครับ

ผมอ่านเล่มไหนๆ ก็จะมีอย่างนี้ครับ แต่เมื่อมีโจทย์มาแล้ว ผมทำไม่ได้ครับ ผมไม่ได้คิดว่ามันยากไป เวลาผมดูเฉลยผมก็เข้าใจ แต่ผมคิดว่าหนังสือยังขาดบางส่วนไปทำให้ผมไม่เข้าใจแต่ผมยังคงหาไม่เจอครับ โจทย์ผมก็ฝึกทุกวันครับ แต่ก็ยังคงคา อยู่ ผมหาที่ไปไม่ได้แล้วครับ ถ้าเกิดจะอ่านและทำที่บ้าน

ผมจะลองไปเรียนพิเศษดูครับ ว่าผลที่ได้จะต่างกันเท่าไหร่

แต่ผมคิดว่าอาจจะยากมากเพราะเหมือนพื้นฐานผมจะไม่ค่อยมี

ผมเป็นคนคิดมากนะครับ จะว่าผมก็ว่าได้นะครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วผมจะพูดไม่ค่อยดีเลย ผมจะนำไปปรับปรุงตนเอง ขอบคุณครับ
คุณเหมือนผมเลย
ผมทำเหมือนคุณทุกวัน

27 เมษายน 2010 17:05 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คนอยากเก่ง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้