ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 มิถุนายน 2009, 22:08
Anonymous314's Avatar
Anonymous314 Anonymous314 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Anonymous314 is on a distinguished road

ขอบคุณ คุณ หยินหยาง มากนะครับ ผมว่าคำพูดของคุณคงเป็นข้อคิดให้ใคร ๆ ได้อีกหลายคน
การเดินที่แข็งแกร่งและยั่งยืน เราควรเดิน step-by-step นะครับ
การรู้เยอะบางทีก็ไม่สามารถทำให้เราเก่งอย่างเดียวได้ มันจะมีประโยชน์ก็ต่อเมื่อเราสามารถประยุกต์ใช้มันได้และเข้าใจมันอย่างถ่องแท้ชัดแจ้ง โดยอาศัยพื้นฐานในสิ่งที่ง่ายกว่าเข้าช่วย แต่มันไม่ใช่ว่าเราไม่ควรรู้มากนะครับ การรู้มากผมคิดว่ามันเป็นเรื่องดี แต่ต้องพื้นฐานดีมาก่อนด้วย มิฉะนั้นจะทำอะไรไม่ได้เลยกับสิ่งที่เรารู้

ผมฝากกับคุณ Platootod ด้วยนะครับ เราควรอยู่กับตัวเอง ไม่ใช่ไปเอาใครมาเปรียบเทียบว่าเขาเรียนเยอะกว่าแล้วเราต้องตามเขาให้ทันนะครับ

12 มิถุนายน 2009 22:09 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Anonymous314
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้