หัวข้อ: สอวน.
ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 มิถุนายน 2008, 11:19
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ mathematiiez View Post
แล้ววิชาเคมีกับฟิสิกส์ไหนยากกว่ากันคะ??
วิชาเคมีเรียนง่ายลืมง่ายกว่าครับ แต่ถ้าทิ้งไว้นานๆ ฟิสิกส์ น่าจะรื้อฟื้นได้ง่ายกว่าครับ

วิชาเคมี ถ้ามีกระบวนการเรียนรู้ที่ถูก แล้วสามารถทำคะแนนได้เกิน 90% โดยใช้เวลาไม่เกิน 1 เดือน
วิชาฟิสิกส์ เรียนยากกว่า ต้องทำโจทย์มากๆ จึงจะได้ถึง 90% และใช้เวลาเป็นปีครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้