ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 สิงหาคม 2018, 13:14
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

เอาใจช่วยครับ เพราะคนส่วนใหญ่คงไม่มีความอดทนพอที่จะมานั่งทำเรื่องพวกนี้ครับ

อย่างอื่นหาเงินง่ายกว่าและสบายกว่า คนทีี่ใจรักจริงๆ และเข้าถึงความงามของคณิตศาสตร์เท่านั้นที่จะเดินเส้นทางนี้

ส่วนใหญ่ ก็เอาแบบที่ง่ายๆ หาเงินเยอะๆ ก็คืออาชีพ หมอ หรือเป็นคนคุมกำลังพล ผู้นำหรือผู้บริหาร กันหมด

ตอบโจทย์ชีวิตดีๆ ครับ

24 สิงหาคม 2018 13:15 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ครูนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้