หัวข้อ: มีคำถาม
ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 พฤษภาคม 2010, 22:47
A New Hope A New Hope ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

A New Hope is on a distinguished road

โอกาสการศึกษาที่ดีของประเทศในหมู่คนจนนั้นหายากมากครับ ถึงแม้จะพยายามแค่ไหน

แล้วครูไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะให้ความสำคัญกับเด็กที่เรียนอ่อน แต่ตั้งใจ มักจะโดนดูถูก ทั้งที่ควรจะสนับสนุน เพื่อนในห้องที่เก่งๆ ส่วนใหญ่จะดูถูกตาม แต่ก็ยังมีเด็กที่เห็นใจเพื่อน

ครูบางคนเอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง ไม่ฟังเหตุผล จนเด็กเรียนไม่รู้เรื่อง

"ครู" คือแม่พิมพ์ของชาติ แต่ถ้าแม่พิมพ์เป็นอย่างนี้ สิ่งที่ได้ออกมาคงไม่ต่างกัน

ขอนอกเรื่องนะครับ เรื่องละครไทย ผมดูแล้วมันไร้สาระมากครับ ตบกัน อิจฉากัน ข่มขืน ถ้าเป็นแค่ Drama ผมจะไม่ว่าเลย

ถ้าผมพูดแต่ละครั้ง ไม่สมควร ขอโทษนะครับ แต่ผมอยากมีส่วนร่วม เพราะผมเจอแบบนี้บ่อยมาก ผมว่าอ่านหนังสือบางครั้งยังจะเข้าใจกว่า

26 พฤษภาคม 2010 22:55 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ A New Hope
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้