ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 กันยายน 2009, 19:34
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

ผมก็ไปสอบมาครับ ผิดไปแล้วจำนวนหนึ่งครับ

เพิ่มเติมอีกนิดหนึ่ง (อาจรวบรัดตัดความไปนิดนึงนะครับ ข้อที่โจทย์ยาวๆอ่ะ)

xx.จงหา x ซึ่งเป็นจำนวนจริงซึ่งทำให้ $7(x+\frac{1}{x})-2(x^2+\frac{1}{x^2})=0$

xx. กำหนดให้ $P_n\leqslant P_{n+1}$ และ $P_{(m)(n)}=P_mP_n$
ถ้า $P_6=2$ จงหา $P_{18}$ <ในโจทย์รู้สึกจะใช้ f(m) แทน $P_m$ ของผมอ่ะ>

xx. จากรูป1.1 จุด D เป็นจุดกึ่งกลางส่วนโค้ง AC และ ABC เป็นสามเหลี่ยมด้านเท่า ถ้า BD ยาว 1 หน่วย จงหาความยาวด้านของสามเหลี่ยมด้านเท่า ABC

เดี๋ยวมาเพิ่มอีกครับ

ปล. ข้อ20. ความยาวถูกแล้วครับ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

06 กันยายน 2009 20:03 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Scylla_Shadow
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้