ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 กรกฎาคม 2011, 23:50
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ประเด็นของผม ข้อนี้ไม่มี "คำถาม" ครับ ให้คนทำคิดเอาเองว่า คนออกข้อสอบ จะถามอะไร

ถ้าถามว่า 100+8 = 8 +100 เป็นสมการไหม ก็ตอบว่า "เป็น"

ถ้าถามว่า 100+8 = 8 +100 หาคำตอบได้ไหม ก็ตอบว่า ไม่มีตัวแปรให้หาคำตอบ (คำตอบของสมการ)

เห็นไหมครับว่า ขึ้นกับคำถาม ว่าจะถามอะไร

เป็นแบบนี้ ผม ก็จะเขียนคำตอบว่า "แล้วจะถามอะไร"
ถามอะไรไม่รู้ รู้แต่ท่าน สว. จั่วหัวกระทู้ว่า คณิตศาสตร์ป. 6 เรื่องสมการ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้