ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 มีนาคม 2010, 04:00
cenia cenia ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

cenia is on a distinguished road

ตอนผมสอบ ฮากว่าครับ (ผมสอบ O net รุ่นนี้พอดี โหะๆ)

ไอข้ออัตนัยนั้น เนื้อที่สำหรับทดในข้อ 37 น้อยมากกกกกกกกกกกกกกก ผมเลยต้องมาทดในข้อ 38 ซึ่งทั้งสองข้อ ผมได้คิดคำตอบไว้แล้ว แต่รอบนี้ มาคิดทวนอีกรอบหนึ่ง เพื่อความแน่ใจ

เมื่อคิดคำตอบออกมาเสร็จสับ เรียบร้อย ผมก็รู้ว่า คำตอบที่คิดได้รอบแรกของข้อ 37 มันผิด จึงลงมือแก้ซะเดี๋ยวนั้น

พอออกจากห้องสอบ ก็คุยกับเพื่อน สมองเริ่มลำดับเหตุการณ์ช้าๆอีกครั้งหนึ่ง

ทำให้ระลึกได้ว่า ผมไปแก้ข้อ 38 จากถูกให้เป็นผิด ส่วนข้อ 37 ก็ยังผิดเหมือนเดิม เพราะไม่ได้แก้ ... Y Y

ส่วนข้อ -1 ยกกำลังเนี่ย ผมว่า แปลกจัง ฮ่ะๆ ผมเดา 0.2 นะ

29 พฤศจิกายน 2552 จะจำวันนี้ไว้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้