ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 มิถุนายน 2013, 20:59
nutz-math nutz-math ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

nutz-math is on a distinguished road
Default ช่วยหน่อยครับ การพิสูจน์สัจพจน์ที่ 5 ของลัมแบร์

คือ อ.ที่มหาวิทยาลัย ให้สืบค้นเรื่อง การพิสูจน์สัจพจน์ที่ 5
โดยผมได้ ลัมแบร์ครับ
คืออยากทราบว่าลัมแบร์ พิสูจน์สัจพจน์ที่ 5 ยังไงครับ เเล้วเค้าพิสูจน์ไม่ได้
เเล้วเค้าทำยังไงต่อครับ เค้าสร้างทฤษฎีอะไรมาพิสูจน์หรือป่าวครับ
อ.ให้หาสิ่งที่เค้าต้องการพิสูจน์ วิธีการพิสูจน์ ครับ อยากให้พี่ๆชี้เเนะสรุปความเรียงเรื่องราวให้หน่อยครับ
คือ ผมต้องไปพรีเซน 10 นาทีหน้าห้องครับ หายากมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้