ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 มีนาคม 2009, 22:08
คุณชายน้อย คุณชายน้อย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

คุณชายน้อย is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ thai_be View Post
ผมเลยมีแบบฝึกหัดมาอีกข้อครับ ผมทำแบบ divergence ดู, เพราะว่าทำอีกวิธีไม่เป็น
ช่วยตรวจให้หน่อยครับ ว่าทำไมผมทำผิด

คุณต้องเริ่มคำนวณอินทิกรัลสองชั้น สามชั้น ให้ได้ซะก่อน (และ NOW) ไม่อย่างนั้น จะ Confirm คำตอบไม่เป็นครับ

$flux = \int\!\!\!\int\, \int_{G}^{}\,div~F~dV $
เมื่อ G เป็นรูปทรงตัน $z = \sqrt{x^2+y^2}$ และ $\vec F(x,y,z) = (2x-y)\vec i+(y-2z)\vec j+(2x-z)\vec k$
$~~~~~~= \int_{0}^{2\pi}\,\int_{0}^{\pi/4}\,\int_{0}^{2/cos(\phi )}\,2{\rho}^2sin~\phi~d\rho d\phi d\theta $
$~~~~~~=\frac{16\pi}{3} $

06 มีนาคม 2009 22:12 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คุณชายน้อย
เหตุผล: ไม่มีอะไรแก้คำสะกดผิด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้