หัวข้อ: Fighting for TMO12 !!
ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 พฤษภาคม 2015, 08:02
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

ผมว่าทำจุดแข็งของเราที่ดีอยู่แล้วให้ดีขึ้นไปอีกดีกว่าครับ

เพื่อที่ว่าเราจะได้ทำคะแนนจากวิชาที่ถนัดได้ชัวร์ๆโดยที่ยังเหลือเวลาไปทำข้ออื่นน่ะครับ

จากที่คุณ nooonuii ข้างบนบอกมามันออกเป็น 5 ข้อ

แสดงว่าต้องมีโจทย์อย่างน้อย 1 วิชาที่ได้โควต้าออกเป็น 3 ข้อ

ถ้าให้เดาก็ combi อีกนั่นแหละครับ

ส่วน 3 วิชาที่เหลือผมมองว่ามีโอกาสออกเป็นข้อพิเศษได้พอๆกัน

-------------------------------------------------

ทำโจทย์แนวๆคุณ pol ไว้ก็ดีเหมือนกันครับ แนวๆ invariant ทั้งหลาย

อีกทีก็พวกโจทย์ตารางหมากรุก เล่นได้หลายมุขอยู่

combi มันกว้างอะครับ ไอเดียหลากหลายมาก

พยายามไปเก็บที่เราชัวร์ๆก่อนดีกว่า

ว่าแต่ยังเหลือเวลาเตรียมตัวกี่วัน??
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้