ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 มกราคม 2010, 21:22
bakured's Avatar
bakured bakured ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

bakured is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ RT,,Ant~* View Post
ผมอยากรู้ว่า ข้อ 21 (วงกลม) คิดอย่างไร แบ่งรูปยังไง แล้วตอบเท่าไหร่ครับ ?

ปล. ข้อ 17 เสียดายมาก ไม่น่าเปลี่ยนเลยคับ 55+ รู้ตัวช้า .
ผมก็ไม่แน่ใจข้อ21อะครับ แต่รู้ว่าตอบผิดไปแระ--*...
ผมว่ามันน่าจะลากเป็น4เหลี่ยมภายในอะครับชแล้วข้างทั้ง4เป็นครึ่งวงกลมรัศมี7
ก็จะเป็นพื้นที่4เหลี่ยม+พื้นที่ครึ่งวงกลม4รูป ได้504ตารางหน่วยงะ..ผมคิดแบบนี้อะครับแต่ไม่แน่ใจ(เพราะคลับคล้ายว่าหนังสือเรชาคณิต ของ อ.ไมตรีจะเฉลยแบบนี้อะครับ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้