ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 ธันวาคม 2009, 20:00
krutuay's Avatar
krutuay krutuay ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

krutuay is on a distinguished road

วันเสาร์มีโอกาสได้ไปซีเอ็ด ได้หนังสือมาสองเล่ม คือรวมโจทย์ปราบเซียนคณิตศาสตร์ ที่คุณ GaO แนะนำ
และเก่งเลขให้ถึงแก่นด้วยทฤษฏีบทคณิตศาสตร์ (เล่มนี้เป็นหนังสือบทความคณิตศาสตร์ที่อ่านแล้ว รู้สึกชอบคณิตาสตร์มากขึ้น)
อ่านจบแล้วรอบหนึ่ง เนื้อหาเปิดโลกทัศน์เกี่ยวกับประวัติทฤษฎี นักคณิตศาสตร์ และบทความต่าง ๆ เยอะเลยทีเดียว
.
ขอบคุณหลาย ๆ ท่านที่เข้ามาแนะนำนะครับ
ส่วนหนังสือที่คุณ [SIL] แนะนำคงต้องรอสั่งหลังจากปีใหม่ (เก็บเงินซักหน่อยก่อน...)
หลังจากเข้าเวปซีเอ็ด และ จุฬาบุ๊ค ทำให้ผมได้ความรู้เพิ่มว่า
ซีเอ็ดรายละเอียดหนังสือเยอะ แต่ส่วนใหญ่ลด 5 เปอร์เซ็นต์
จุฬาบุ๊ค รายละเอียดหนังสือไม่เยอะ แต่ลดเยอะ 5 - 20 เปอร์เซ็นต์
เพราะฉะนั้นเวลาจะซื้อหนังสือต้องเปิดสองเวปช่วยในการตัดสินใจนะครับ (แต่ซื้อที่เวปเดียว...)