ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มีนาคม 2009, 17:41
Platootod Platootod ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Platootod is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ dektep View Post
เอ้ยผิดแล้วข้อนึง - - ข้อ กำหนด N เป็นจำนวนเต็ม ที่ N2+2552 เป็นกำลังสองสมบูรณ์ จงหาผลบวกค่า N ที่เป็นไปได้ทุกกรณี
ได้ 1002 ครับ ว่าแต่จำไม่ได้ครับว่าข้อนี้กำหนดให้ N เป็นจำนวนเต็มหรือจำนวนเต็มบวกครับ??
ตกลงมัน $n^2$ หรือ $2n$ กันแน่คับ
ผมก็ว่ามันน่าจะเป็น $2n$ นะเพราะถ้า เป็น $n^2$ จะง่ายไปอ่ะคับ
ที่ถามนี่เพราะกลัวที่เฉลยไปจะหน้าแตก