ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 ธันวาคม 2004, 20:52
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

ตอน scan ถ้าเครื่องมีโปรแกรมเปิดรูป เช่น ACDSee ก็เลือก File --> Acquire Images ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ. ส่วนตอนเราจะเอารูปลงก็มากดตอบนี่ล่ะครับ. แล้วก็กด Browse ตรงปุ่มมุมขวาล่าง แล้วก็ Browse ไปยังที่ ๆ เก็บรูปที่เรา scan ไว้ในคอมน่ะครับ. ถ้าจะให้ง่ายก็ย้ายเอารูปที่ scan มาวางไว้บน Desktop ก่อนก็สะดวกน่ะครับ.

ก็ได้น้อง ๆ ที่ไปสอบมานี่ล่ะครับ. ที่ทำให้เรามีข้อสอบต่อยอดได้ทุกปี พยายามหน่อยนะครับ. ที่บ้านมีใครพอรู้เรื่องบ้าง เรียกมาช่วยกันก็ดี ไม่งั้นก็ง่ายที่สุด คือ เมล์แล้วแนบรูปมาให้พี่ที่ mathcenter@email.com เลยก็ได้ครับ. เดี๋ยวพี่เอาขึ้นบอร์ดให้เอง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้