ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 มกราคม 2012, 04:53
PoomVios45's Avatar
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
เจ้าของกระทู้เปิดกระทู้ก่อนครบรอบ 10 ปีของท่าน สว. 4 วัน ผมร่วมแสดงความยินดีและอวยพรวันนี้ หลังครบรอบ 10 ปี มาแล้ว 4 วัน ช่วงนี้ยังอยู่ในเทศกาลตรุษจีน ซึ่งเลข 4 ของคนจีนก็ถือเป็นเลขดีเลขหนึ่ง ดูจากคนคลิ๊กอ่านกับคนตอบกระทู้นี้นับว่าท่าน สว.นี่มีแฟนคลับไม่น้อยเลยครับ สาเหตุที่เป็นอย่างนี้ก็คงเป็นเพราะท่านทำหน้าที่เหมือนชื่อที่ใช้ตอบกระทู้ คือเป็นนายธนาคาร (banker) แต่เป็นนายธนาคารคลังความรู้ที่รับฝากและจ่ายดอกเบี้ยสูงอีกต่างหาก เพราะท่านรับฝาก 1 แต่จ่ายคืน 10 ชาว MC เลยสบายไปตามๆกัน นอกจากนี้ยังมีบางบทบาทที่ท่านทำเป็น joker คอยให้ความบันเทิงแก่สมาชิกอีกด้วย ผมคงไม่ต้องอวยพรอะไรมากเพราะหลายท่านก็อวยพรไปหมดแล้ว เรื่องทรัพย์สินเงินทองก็คงไม่ต้องการ เพราะเคยเห็นท่านแจกหนังสือฟรีแบบไม่อั้นถ้าท่านขอ ผมเองก็อยากได้แต่ใจไม่ถึง เพราะท่านกล้าแจก แต่ผมไม่กล้าขอ
ผมเพียงขอให้ท่านอยู่ฉลองจัดงานแซยิด(ครบรอบ 60 ปี)ที่เป็นสมาชิก MC แค่นั้นก็พอ กะคร่าวๆ ตอนนั้นท่านก็น่าจะอายุราวๆ 110 ปี ก็ไม่มากเท่าไร

การให้ความรู้นับว่าเป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่อย่างหนึ่งที่ให้เท่าไรก็ไม่หมดแถมยังเพิ่มพูนอีกต่างหาก ถ้าไม่เชื่อก็ลองทำกันดูครับ
+ 1

เห็นด้วยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้