หัวข้อ: สสวท.รอบ 2
ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 มกราคม 2011, 23:11
กระบี่บูรพา กระบี่บูรพา ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

กระบี่บูรพา is on a distinguished road

อีกข้อครับ
ต้องการซื้อเค้ก 7 ปอนด์ โดยแต่ละร้านขายราคาเท่ากัน จะต้องซื้อร้านใดจึงจะได้ลดมากที่สุด
ร้านA ซื้อ 3 ปอนด์ แถม 2 ปอนด์
ร้านB ซื้อ 2 ปอนด์ แถม 1 ปอนด์
ร้านC ซื้อ 5 ปอนด์ขึ้นไป ลดให้ 20 %

อีกข้อครับ พอดี ขอดูข้อสอบ 2 นาที
หนูวิ่งทวนเข็มรอบ รูป 7 เหลี่ยมด้านเท่า ABCDEFG เป็นระยะทาง 75/28 ของเส้นรอบรูป จงหาว่า หนูจะหยุดอยู่ที่ส่วนของเส้นตรงใด และใกล้จุดใด รูปผมวาดไม่เป็นครับ

อีกข้อครับ
จักรยาน มีล้อหน้ารัศมี 1.5 ฟุต ล้อหลัง 1 ฟุต ถ้าขี่รถจักรยานเป็นระยะทาง 1 ไมล์ (5280 ฟุต) ล้อหลังจะหมุนมากกว่าล้อหน้ากี่รอบ

ลูกผมผิดเกือบทุกข้อครับ บวกเลขผิด เข้าใจผิด อ่านโจทย์ผิด คูณผิด หารผิด ทำได้ทุกอย่างครับ โคตรเซ็งเลยครับ เฮ้อ ทำไปได้ วันไหนเก่งก็โคตรเก่งเลย
วันไหนห่วยก็หมดทุกแบบ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Furry View Post
อีกข้อครับ(รายละเอียดอาจไม่ถูกต้อง)
ได้รับมรดกแต่ไม่รู้ว่ามีพื้นที่เท่าไร..จึงเดินชิดขอบที่โดยเริ่มเดินทางไปทางทิศตะวันออก120เมตร
แล้วเดินทางไปทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือ140เมตรเดินขึ้นเหนือ50เมตรแล้วเลี้ยวขึ้นไปทางทิศตะวันตก220เมตร
เดินไปทางทิศใต้150เมตรจะกลับมาที่เริ่มต้นพอดี
1.จงเขียนแผนผังที่ดินแปลงนี้
2.จงหาพื้นที่ที่ดินแปลงนี้
ตอบ 17.5 ไร่

อีกข้อ
ปูกระเบือง ขาวสลับดำ โดยให้ล้อมกันคนละแถว

ด ด ด
ด ข ด
ด ด ด
ถามว่าถ้าถึงรอบที่ 100 จะใช้กระเบื้อง ดำมากกว่าขาวกี่แผ่น

30 มกราคม 2011 23:29 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้