หัวข้อ: math กสพท
ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 กันยายน 2010, 20:50
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step View Post
บางข้อก็ เหมือน หรือคล้าย กับพีชคณิตคิดเพื่อชาติเลยครับ
ก็มันไม่ใช่ข้อสอบ กสพท. นี่ครับ ข้อสอบคณิต ของ กสพท. เพิ่งมีปีที่แล้วเป็นปีแรก เท่าที่ดูไม่มีซักข้อที่เป็นข้อสอบ ส่วนใหญ่เป็นแนวข้อสอบที่เอามาจากรายการแข่งขันหรือดัดแปลงโจทย์เอาครับ แต่ก็ใช้ฝีกฝนทำโจทย์เอามันส์ได้ครับ ขึ้นชื่อว่าเป็นโจทย์ใช้หลักที่ว่าทำเอาเสียวกับเอามันส์ก็แล้วกัน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้