ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 มกราคม 2014, 20:10
Phudis's Avatar
Phudis Phudis ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Phudis is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
ข้อนี้ คำตอบคือ 540 ครับ.

ข้อนี้ผลต่างอย่างน้อยเป็น 2 ไม่ใช่หรือครับ ข้อนี้ตอบ 27

ข้อนี้ P คือจุดศูนย์กลางของวงกลมที่แนบในรูปสามเหลี่ยม ใช้ $\Delta = rs$ จะได้ r = 3 เซนติเมตรครับ.

ข้อนี้ตอนแรกถ้าพยายามจัดรูป ให้คอนจุเกตวงเล็บใด วงเล็บหนึ่ง จากนั้นคูณไขว้แล้วยกกำลังสอง แล้วย้ายข้างก่อน แล้วยกกำลังสอง แล้วยกกำลังสองอีกที จะได้ $y = \pm x$ แต่ $y = x$ จะใช้ไม่ได้ ดังนั้น $y = -x$ ค่าเดียวครับ.
เอ๊ะ......โอ๊ะ ถูกด้วยแหะ//ขอบคุณที่ให้สูตรมาเพิ่มฮะ ผมไม่เคยรู้เลยทำแบบปกติ //ข้าน้อยขอคารวะ
สู้ต่อไป เพื่ออนาคตที่ดีกว่า
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้